February 2, 2018

WAALIMU VINARA WA KUHARIBU WATOTO WA KIKE KIKAANGONI


Tume ya utumishi wa walimu wa shule za Msingi na Sekondari za umma nchini imesema itaendelea kuwachukulia hatua za kinidhamu walimu ambao watabainika kufanya mapenzi na wanafunzi pamoja na utoro kazini.
Akizungumza na Walimu wakuu wa Shule za Msingi na Sekondari zaidi ya 100 Wilaya ya Kyela mkoa wa Mbeya Mwenyekiti wa Tume ya utumishi wa walimu Tanzania, Bi. Oliver Muhaiki amesema mojawapo ya kazi kubwa ya tume hiyo ni kusimamia maadili na wajibu wa walimu wanapokuwa wakitekeleza majukumu yao.
Amesema baadhi ya walimu nchini wamekuwa wanashindwa kuzingatia maadili ya kazi yao ikiwa ni pamoja na kufanya mapenzi na wanafunzi na utoro kazini vitendo ambavyo amesema havipaswi kuvumiliwa na tume hiyo.
Kwa upande wake Mkurugenzi wa Tume ya walimu Mektirisi Kapinga amesisitiza umuhimu wa walimu kufahamu Muundo wa tume hiya inapokuwa inasimamia masuala yanayowahusu walimu.
Aidha imebainishwa kwamba uwepo wa tume hiyo ambayo ni maalumu tu kwa walimu wa shule za msingi na sekondari za umma, kunawapa matumaini walimu wa Wilaya ya Kyela mkoani Mbeya kutatuliwa changamoto zao.

0 comments:

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE