February 6, 2018

IDADI YA WATANZANIA "VICHAA"IMETAJWA NA SERIKALI


Serikali kupitia Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na watoto imewataka waganga wakuu wa mikoa na wilaya kuhamasisha jamii katika kuwaibua wagonjwa wa akili kuwapeleka katika vituo vya afya ili wapatiwe matibabu kwa madai hiyo ni bure.
Licha Ya Serikali Kueleza Kutotambua Idadi Kamili Ya Wagonjwa Wa Akili Nchini Tanzania, Inakadiriwa Kuwa Wagonjwa Wa Akili Ni Asilimia Moja Ya Idadi Ya Watanzania Wote Wanaokadiriwa Kufikia Takribani Watu Milioni 50.
Kwenye Vikao Vya Bunge Vinavyoendelea Mjini Dodoma Hii Leo, Naibu Waziri Wa Afya Nchini, Dk Faustine Ndugulile Ametaja Takwimu Hizo, Kwamba Tanzania Itakuwa Na Wastani Wa Watu 500,000 Ambao Ni Wagonjwa Wa Akili.
 Kati Ya Kadirio La Wagonjwa Hao Ni Asilimia 48 Tu Ndio Wanafika Kwenye Vituo Vya Kutolea Huduma Za Afya, Asilimia 24 Wanapelekwa Kwa Waganga Wa Kienyeji Wakati Asilimia Iliyobaki Wanapelekwa Katika Huduma Za Kiroho.
Naibu Waziri Huyo Ametoa Kauli Hiyo Wakati Akijibu Swali La Msingi La Mbunge Wa Morogoro Kusini, Prosper Mbena Aliyetaka Kujua Ni Kwa Nini Serikali Haina Utaratibu Wa Kuchukua Wagonjwa Wa Akili Walioko Mitaani.

0 comments:

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE