January 26, 2018

DR MWANJELWA ZIARANI NCHINI CHINA


Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo Dkt. Mary Mwanjelwa akiwa na
mgeni wake Naibu Waziri wa Kilimo wa China, Dkt. Qu Dongyu mara baada ya
kumpokea mgeni wake katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere,
Jijini Dar es Salaam
Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo Dkt. Mary Mwanjelwa akiwa na
mgeni wake Naibu Waziri wa Wizara ya Kilimo ya China, Dkt. Qu Dongyu wakiwa
katika mazungumzo katika Hotel ya Serena, Jijini Dar es Salaam
Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo Dkt. Mary Mwanjelwa akiwa na
Balozi wa Tanzania nchini China, Mhe. Mbelwa Kairuki

Waziri
wa Kilimo wa Tanzania Dkt. Charles Tizeba na Naibu Waziri, Dkt. Mary Mwanjelwa
pamoja na Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Kilimo Dkt. Thomas Kashilila
wawakimsikiliza Naibu Waziri wa Kilimo wa China, Dkt. Qu Dongyu
Naibu Waziri wa Kilimo kutoka China, Dkt. Qu Dongyu akieleza
namna China itakavyoendelea kuisaidia Tanzania katika maeneo mbalimbali kulia
na kushoto kwake ni Maafisa wa Ubalozi wa China nchini
Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo Dkt. Mary Mwanjelwa
akimkabidhi zawadi ya korosho za Tanzania Naibu Waziri wa Kilimo wa China, Dkt.
Qu Dongyu katika Hotel ya Serena Jijini Dar es Salaam, jana jioni
Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo Dkt. Mary Mwanjelwa
akimkabidhi zawadi ya picha yenye kuonyesha upekee wa maliasili za Tanzania,
Naibu Waziri wa Kilimo wa China, Dkt. Qu Dongyu katika Hotel ya Serena Jijini
Dar es Salaam, jana jioni
Naibu Waziri, Wizara ya Kilimo, Dkt. Mary Mwanjelwa anataraji
kuzuru China mapema mwezi Mei ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa makubaliano ya
kuboresha mashirikiano kati ya Serikali hizo mbili yenye lengo la kuleta
mapinduzi ya kweli kwenye Sekta ya Kilimo hususani kwenye masoko ya bidhaa za
kilimo za Tanzania pamoja na eneo la kuwajengea uwezo Wakulima na Wataalamu wa
Kilimo wa Tanzania.
 
Waziri wa Kilimo Dkt. Charles Tizeba ameyasema hayo mara
baada ya kukamilika kwa mazungumzo katika yake na mgeni wake Naibu Waziri wa
Kilimo wa China, Dkt. Qu Dongyu katika ukumbi wa Kimataifa wa Mwalimu Nyerere
Jijini Dar es Salaam.
 
Dkt.Tizeba amesema China imeihakikishia Tanzania kuwa
itaendelea kuboresha mazingira ya kilimo nchini kwa kuendelea kununua bidhaa za
chakula za Tanzania ambazo ni pamoja na muhogo, nyuzi za pamba, kahawa, korosho
na mbegu za mafuta.
 
Waziri Tizeba amesema China itaendelea kuisaidia Serikali ya
Tanzania katika eneo la utaalamu kwa kupitia programu maalumu ya kusomesha
Wataalamu wa kilimo nchini lakini pia kusaidia vifaa vya kitaalamu katika eneo
la utafiti na mafunzo kupitia Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine na Kituo cha
Cholima Dakawa vyote vya Mkoani Morogoro.
 
Waziri Tizeba ameongeza kuwa mara baada ya majadiliano hayo, timu
ya Wataalamu imeundwa kutoka China na Tanzania ili kupitia maeneo ya kipaumbele
kama walivyokubaliana na kwamba timu ya Wataalamu ya Tanzania ikiongozwa na
Naibu Waziri wa Kilimo, Dkt. Mary Mwanjelwa itatembelea China mapema mwezi Mei
kwa ajili ya kujiridhisha kuhusu mashirikiano hayo na baada ya hapo Serikali
zote mbili zitasaini hati za makubaliano.
 
“Napenda kuwafahamisha Watanzania habari njema ya zao la
muhogo kupewa kipaumbele na kuundiwa timu ya kimkakati na zaidi ya yote, Ndugu
zetu Wachina wameonyesha nia ya kuisaidia Programu yetu ya Maendeleo ya Sekta
ya Kilimo ASDP II ambayo tutaizindua hivi karibuni” Amekaririwa Dkt, Tizeba.
 
Awali akizungumza mara baada ya mapokezi hayo katika uwanja
wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere Naibu Waziri wa Kilimo Mhe Mary Mwanjelwa
alimuhakikishia Naibu Waziri wa Kilimo wa China, Dkt. Qu Dongyu kuwa serikali
ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe
Dkt John Pombe Magufuli itaendeleza ushirikiano na serikali ya china ili kuongeza
kasi na uwajibikaji na kuwa chachu ya maendeleo kwa watanzania.
 
IMETOLEWA NA:
 
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
WIZARA YA KILIMO 
ALHAMISI, JANUARI, 2018.

0 comments:

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE