DOWNLOAD MATUKIO DAIMA APP HAPA

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.matukiodaima

December 5, 2017

23 KUFANYIWA UPASUAJI WA PRESSURE YA MACHO MUHIMBILI

001
Daktari Bingwa wa Upasuaji wa Presha ya Macho wa Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), Dkt. Neema Daniel Kanyaro (kulia) akimfanyia upasuaji mgonjwa mwenye tatizo la presha ya macho kwa kushirikiana na madaktari bingwa kutoka Hospitali ya Mtakatifu Thomas ya Uingereza. Kushoto ni Daktari Bingwa wa Upasuaji wa Macho, Dkt. Pouya Alaghband  na Profesa Lim Sheng kutoka hospitali ya Mtakatifu Thomas.
002
Madaktari bingwa wa macho wa Hospitali ya Taifa Muhimbili kwa kushirikiana na madaktari bingwa wa Muhimbili wakiendelea na upasuaji kwa mgonjwa mwenye tatizo la presha ya macho.
003
Sehemu ya jicho ikionekana katika ‘screen’ wakati upasuaji wa presha ya jicho ukiendelea kufanywa na madaktari bingwa kutoka Hospitali ya Mtakatifu Thomas ya Uingereza kwa kushirikiana na madaktari wabobezi wa Muhimbili.
004
Daktari Bingwa wa Upasuaji wa Presha ya Macho wa Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), Dkt. Neema Daniel Kanyaro akimwandaa mgonjwa mwingine kabla ya kuanza kufanyia upasuaji wa macho leo.
……………..
Dar es salaam
Hospitali ya Taifa Muhimbili-MNH- kwa kushirikiana na Hospitali ya Mtakatifu  Thomas ya Uingereza inafanya upasuaji kwa wagonjwa wenye matizo ya pressure macho zoezi lililoanza leo na linataraji kukamalizika Disemba 7 mwaka huu.
Daktari Bingwa wa upasuaji wa macho na pressure ya jicho katika Hospitali ya Taifa Muhimbili Neema Kanyaro amesema jumla ya wagonjwa 23 watafanyiwa upasuaji huo ambapo kati ya hao  watatu ni watoto.
Kwa mujibu wa Dkt. Neema upasuaji huo unafanyika kwa kumuwekea mgonjwa kifaa maalum cha kupunguza pressure ya jicho ambapo kifaa hicho kinasaidia kupunguza maji kwenye jicho.
‘’ Jicho linapata pressure kwasababu maji yanakuwa mengi kwenye jicho kwahiyo kifaa hicho (Implant) kitawekwa kwa mgonjwa ili kupunguza maji kwenye jicho, pia  kifaa hiki kinagharimu kati ya Dola 500 hadi Dola 1,000 .’’ Amesema Dkt. Neema.
Ametaja dalili ya pressure ya macho kwa watu wazima  ni kutokuona ambapo kwa watoto jicho linakuwa kubwa , jicho linatoa machozi na pia mboni ya jicho kuwa nyeupe.
Aidha Dkt. Huyo ametoa ushauri kwa watu wazima wenye umri kuanzia miaka 40 kujenga utamaduni wa kufanya uchunguzi wa pressure ya macho angalau mara moja kwa mwaka ili kuweza kugundua tatizo mapema na kupata tiba kwa wakati.

0 comments:

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE