DOWNLOAD MATUKIO DAIMA APP HAPA

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.matukiodaima

July 4, 2017

BUNGE LA TZ LAPITISHA SHERIA YA MADINI

 

Hadi sasa sheria haikuweza kueleza wasi ni nani ana uhuru wa kusimamia mali asili ya nchi ya Tanzania.
                    Hadi sasa sheria haikuweza kueleza wasi ni nani ana uhuru wa kusimamia mali asili ya nchi ya Tanzania.
Bunge nchini Tanzania limepitisha sheria mbili muhimu za uchimbani madini ambazo zina lengo la kuleta mabadiliko makubwa katika sekta ya madini.
Sheria hizo mbili zinafuatia mzozo wa miezi miwili kati ya serikali na Kampunia ya uchimbaji madinia ya Uingeraza ya Acacia, kufuatia madai kwuwa kampuni hiyo imekuwa ikikosa kulipa kodi.
Kupitia sheria hizo sasa serikali ina matumaini kuwa wananchi watanufaika kutokana na mali asili ya nchi hiyo.
Moja ya sheria hizo inasema kuwa watu nchini Tanzania watakuwa na uhusu wa kudumu kwa mali yao ya asili na serikal kwa niaba ya watu itasimamia mali hiyo.
Hadi sasa sheria haikuweza kueleza wasi ni nani ana uhuru wa kusimamia mali asili ya nchi ya Tanzania.
Sheria nyingine inaipa bunge mamlaka ya kutathmini makubaliano yanayofanywa na serikali kuhusu mali asili.

Serikali inalaumu kampuni ya Acacia kwa kutofichua kiwango cha madini inachopeleka nje ya nchi na kukosa kulipa kodi ya mamilioni ya dola kwa muda wa miaka 20 imekuwa ikihudumu nchini humo.

Kampuni hiyo hata hivyo imepinga takwimu hizo za serikali ikisema kuwa ikiwa zilikuwa za ukweli basi Tanzania ingekuwa mzalishaji mkubwa zaidi wa dhahabu na shaba duniani.

0 comments:

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE