September 2, 2012

HIVI NDIVYO MWANAHABARI DAUD MWANGOSI ALIVYOPOTEZA MAISHA LEO KTK VURUGU ZA CHADEMA NA POLISI


Hapa polisi wakiwataka wafuasi wa Chadema kutawanyika eneo la tukio ofisi za Chadema Nyololo Mufindi

Mwili wa mwanahabari Daud Mwangosi ukiwa chini


Daud Mwangosi kulia enzi za uhai dakika 20 kabla ya kuuwawa kwake
Mwandishi wa habari wa Chanel Ten mkoa wa Iringa na Mwenyekiti wa chaa chama cha waandishi wa habari mkoa wa Iringa Daud Mwangosi ameuwawa katika vurugu za Polisui i na wafuasi wa Chadema katika kijiji cha Nyololo wilaya ya Mufindi mkoani Iringa leo

Mwanahabari huyo Daud Mwangosi aliuwawa majira ya saa 10 jioni katika ofisi za Chadema Nyololo huku askari mmoja akijeruhiwa vibaya kwa risasi .

Kabla ya kuuwawa kwa mwanahabari huyo mabomu yaliweza kupigwa eneo hilo kuwatawanya wafuasi hao wa Chadema ambao walikuwa wakigoma kutawanyika eneo hilo na kuamua kukaa chini kuwa haapo tayari kuondoka katika ofisi yao.

Chanzo cha mwanahabari Mwangosi kuuwawa klitokana na kukamatwa kwa mwandishi wa habari wa gazeti la Nipashe mkoa wa Iringa Godfrey Mushi na hivyo mwanahabari huyo kkutaka kuhoji polisi sababu ya kukamatwa kwa mwanahabari huyo ndipo askari hao walipoanza kumshambulia kwa kichapo na baadae mlio kama wa bomu ulisikika eneo hilo na mwandishi huyo na askari mmoja waliaguka chini .

Ndani ya dakika tano ilisikika sauti kutoka kwa askari huyo kuwa afande nimekufa ndipo walipomchukua na kumpeleka Hospitali ya wilaya ya Mufindi huku mwili wa mwanahabari huyo ukipelekwa chumba cha kuhifadhia maiti .

Katika vurugu hizo zilizodumu kwa takribani dakika 30 kwa askari na wafuasi wa Chadema kurushiana mawe kwa mabomu zaidi ya magari matano ya Chadema na ya wananchi yameharibiwa huku watu kadhaa wamejeruhiwa na mwanahabari mmoja Godfrey Mushi akijeruhiwa vibaya.

Hii ni taarifa ya Jeshi la polisi kabla ya tukio kwa vyombo vya habari


JESHI la polisi mkoa wa Iringa limesema limezuia mikutano ya vyama vya siasa kwa vyama vyote na sio kwa chama cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA) pekee hivyo laonya vyama vyote kutii sheria bila shuruti.

Hata hivyo jeshi hilo la Polisi limesema kuwa halifanyi kazi kwa matakwa ya chama chochote cha siasa na kuwa si kweli kama wanavyodai viongozi wa Chadema kuwa jeshi la polisi linatumiwa na chama cha mapinduzi (CCM) kuzuia mikutano hiyo.

Kamanda wa polisi wa mkoa wa Iringa Michael Kamuanda ametoa kauli hiyo leo ofisini kwake alipozungumza na waandisha wa habari kuhusu zuio la mkutano wa Chadema uliopangwa kuanza leo katika wilaya ya Mufindi.

" Nawatangazia wanasiasa na vyama vyote vya siasa pamoja na wananchi wa mkoa wa Iringa kuwa hakutakuwa na mikutano ya kisiasa kutokana na shughuli za sensa zinazoendelea ....hivyo basi nawaomba wananchi wote kutoshiriki mikutano yoyote ya kisiasa itakayoitishwa na wanasiasa "alisisitiza

Kuwa mikutano hiyo imezuiliwa kwa kipindi hiki cha sensa kilichoongezwa hadi hapo tamko litakapotolewa tena na msajili wa vyama vya siasa John Tendwa kama alivyokwisha kutoa tamko la kuzuia shughuli hizo za vyama vya siasa kwa kipindi hiki cha sensa.

"Wananchi wote wa mkoa wa Iringa mnaombwa kutii sheria bila shuruti hii ni amri ....nawaombeni sana wananchi kutodanganywa na wanasiasa kwa kuvunja sheria "aliongeza kamanda huyo wa polisi.

Hata hivyo alisema kuwa kimsingi zoezi la sensa lilipaswa kuhitimishwa Septemba mosi mwaka huu ila kutokana na serikali kuongeza muda wa zoezi hilo bado jeshi hilo la polisi linazingatia maagizo ya Msajili wa vyama vya siasa kama alivyoyatoa kwa jeshi hilo.

Kamanda Kamuanda alisema kuwa jeshi hilo la polisi wala msajili wa vyama vya siasa hajazuia vyama vya siasa kuendelea na vikao vyao vya ndani kwa kipindi hiki na kuwa hata Chadema wakiwa mkoani Iringa wameendelea kufanya vikao vyao vya ndani katika kata mbali mbali za mkoa wa Iringa na hakuna mtu aliyewazuia kuendelea kufanya hivyo.
Majibu ya Dkt Slaa
Wakati jeshi la polisi likipinga shughuli hizo za vyama vya siasa kufanya mikutano ya hadhara katibu mkuu wa Chadema Taifa Dkt Willbroad Slaa ameibuka na kusema kuwa chama chake kitaendelea na mikutano kama kilivyojipangia na kuwa wapo tayari kwa lolote litakalojitokeza .

Dkt Slaa alisema kuwa walivumilia mara ya kwanza walipozuiwa mikutano hiyo mkoani Iringa na kuvuta subira hadi jumamosi zoezi hilo lilipomalizika sasa anashangazwa kuona jeshi hilo likiendelea kuzuia mikutano hiyo tena.

"Tumemsikiliza kamishina wa sensa Hajati Amina Mrisho Said kuwa hadi sasa watu asilimia 95 wameandikishwa huku akiwata wale ambao bado kuwapigia simu wenyeviti wa mitaaa na vijiji ili wakaandikishwe na makarani wa sensa ....sasa jeshi la polisi linataka kutuambia kuwa hao watu asilimia 5 waliobaki wapo Iringa peke yake hadi wakazuia mikutano yetu? tunasema hatutakubali tutaendelea na mikutano yetu kama kawaida hatupotayari kabisa kusubiri hadi tarehe nane" alisema Dkt Slaa.

Pia alisema kuwa kama ni uzalendo sasa umefika kikomo na kuwa wataendelea na ratiba zao za mikutano kama ilivyopangwa na watapambana kwa lolote .
MWISHO

Share this article :

21 Maoni:

Anonymous said...

nashauri kuwa kwa ajili ya uhai wa Watanzania bwana Slaa asitishe mikutano hadi hapo tarehe nane, sioni kama kuna faida kuacha familia zinateseka miaka yooote baadae kwa kuuawa wapendwa wao kama Daudi Mwangosi kuliko kusubiri hadi hiyo muda ifike, kwani kuna tofauti gani jamani??? halafu jeshi letu la polisi kwa nini linajenga uadui na wananchi?? kuna haja gani kutumia silaha kubwa hivyo kama mabomu kwa wananchi wasio na kitu? Wasingewatawanya wangesubiri mkutano uishe halafu hao viongozi wa chadema wakamatwe wawekwe ndani au wawajibishwe kwa namna yoyote ile.

Lear said...

Tatizo la mapolisi ni kutafuta kupandishwa madaraja! Pole kamuhanda umenuka kuliko kinyesi

Anonymous said...

Kwa taarifa zilizopo ule haukuwa mkutano, bali ilikuwa ni ufunguzi wa Tawi la CHADEMA la pale Nyololo, watu wenyewe walikuja baada ya kupata taarifa kuwa Katibu Mkuu wa CAHDEMA anakuja kufungua tawi pale. Hivyo CHADEMA wasilaumiwe kwa hilo, lakini ajabu mbona mikutano ya CCM inafnayika wakati huu pia ?

Huu msimamo ukoje? Kunafichwa nini hapa?

Bernard Rwebangira said...

Inasikitisha sana, kwamba kuna baadhi ya watu wanadhani wakiwa katika magwanda hayo wana tiketi ya kuishi milele! na hivyo kwao ni sawa tu kukatisha maisha ya watu wengine?
naamini malipo ni hapahapa duniani, kumwaga damu isiyo na hatia ata kama weye ni mwabudu shetani utalipa hapahapa.
RIP Daudi Mwangosi

seo company singapore said...

Inasikitisha sana, kwanini watu wapoteze maisha kikatili hivi? Natafuta namna ya company tangu ku donate kuondoa ukatili wa vyombo vya dola.

Anonymous said...

most breathtaking post themes
http://www.medicalnewsexperts.com/Media-News-Release-Concerned-With-Face-Painter-Solutions.htm
http://smartarcheryreviews.com/groups/shapes-just-for-specifications-available-for-referencement-naturel/
http://www.smanserbook.com/blog/view/199957/easily-applications-present-in-referencement-naturel-1-revised
http://blamebateman.com/members/judybjvd/activity/3122/
http://www.kasok.com/blogs/user/CoryauHYQP

Anonymous said...

Thanks for a marvelous posting! I really enjoyed reading it, you might be a great author.
I will make certain to bookmark your blog and
will often come back someday. I want to encourage yourself to continue your great work,
have a nice holiday weekend!

Feel free to visit my website; Puregreencoffeediet.Webs.com

Anonymous said...

Hurrah, that's what I was searching for, what a material! existing here at this blog, thanks admin of this web page.

Look into my web-site; openemm.org

Anonymous said...

Quality stuff here on blogger.com, dude. I'm glad you've had the opportunity to gather up all this info here,
and I'm loving the way you deliver it. You are making it entertaining and you still take care to keep it smart. I cannot wait to learn much more from you. This is really a remarkable web site.

My weblog; http://www.bilgiuni.com/

Anonymous said...

A fellow blogger here, found your site via ImpressCMS, and I have a piece of advice:
write more. Literally, it appears as if you depended on the video clip to drive your point home.

You certainly understand what you're discussing, so why waste your intellect merely putting up videos to your site when you could be giving us something informative to read?

My webpage: settentrionale

Anonymous said...

I'm glad that I've had the opportunity to find blogger.com: it has the most info necessary for me.
It’s very helpful and you’re evidently really knowledgeable in this field.
You have opened up my eyes to countless insights about this sort of
topic using intriguing and strong material.

Look at my web blog http://observatoriodebullyingperu.wordpress.com

Anonymous said...

When some one searches for his required thing, so he/she desires to be available that in
detail, so that thing is maintained over here.

Also visit my blog ... klimatyzacja

Anonymous said...

Have you ever considered writing an ebook or guest authoring on other blogs?
I have a blog based on the same topics you discuss and would
love to have you share some stories/information.
I know my audience would appreciate your work.
If you're even remotely interested, feel free to shoot me an e mail.

My webpage klimatyzacja

Anonymous said...

Αfin d’attireг les visiteurѕ et ѕe trouver dans les premieres pagеs deѕ
motеuгs de recherche.
Pour répondгe à ѵotге choix, Boitе2.
com propose le гefeгencement naturel ou payant
selon votre bеsoin.
ΡME et PMI peuvent аinsi se positionnеr sur lеs mοteurs ԁe recheгche
ѕans ѕouci.
L’agеnce Boite2.сom аide
les createurs dе sites aveс lеur formаtion еt сoaching SЕO.


My blog; referencement naturel google

Anonymous said...

Ρour bénéfiсieг ԁ’un traіtemеnt d’implant dеntaiгe de
haute qualite optez pouг un tеchnicien
dans lе sectеur. Un coût comρetіtіf avec
un meilleur ԁélai de traitement vous sеra рropose сhez
le cеntrе d’іmρlantοlogie Etoіle.
Deѕ mеdeсins dentіѕteѕ en іmρlаntologie ѵous réserνent un
acceuil personnifier et symρаthiquе.
Trèѕ fort іls sauront répondre à tous vos souhaits.
Rendеz sur le site parisimрlantdentaire.com pour toutes prесisiοns.



Here is my web pagе ... Republicofmining.com

Anonymous said...

Pour jouiг d’un tгаitеment ԁ’implаnt
ԁеntaіrе de mеilleure qualite сhoisisѕez un ѕрecіаlіѕte dаns lе secteur.
Un pгix peгformant avec un délai satisfаisаnt de sοin vous sera propoѕe
аuprèѕ de сentre ԁ'implantologie Etoile. Des medecins dentistes en implantologie vous conservent un acceuil personnifier et sympathique. Très aguerri ils sauront répondre à tous vos exigences. Rendez sur le site parisimplantdentaire.com pour toutes precisions.

Also visit my web site :: implant Dentaire paris 17

Anonymous said...

Mon nοm est Avelainе.
Je suis agée dе 22 аnnéеѕ
!
Јe ѕuіs hôtеsѕe dе l'air . Est-ce un défaut que d'être
une vraie pomme ?

Also vіsit my blog post :: servlab.ucpel.tche.br

Anonymous said...

Brigіtte à votгe service
Je souffle mеs 40 bougies dаns un mois !

Јe suis webmasteuг ... il semble quе je suis solitaіre.


Feel free to viѕit my homepage - Implants Dentaires Tarifs

Anonymous said...

Dеpannage de ρortе et de serrureгie avеc unе
équipe ѕpécialisée paгtout en Ile-de-France grâce
à depannagefrancе.fr lе spécіaliste en dépannаge ԁes
poгtes

Ηeгe iѕ my page: plombier gonesse

Anonymous said...

Нi! I know this is kіndа off topіc neѵerthеless І'd figured I'd аsκ.
Would уou be intеrеѕted іn eхсhаnging links oг mаybе gueѕt authoгing a blog article or
vicе-versa? My ѕite cоvers а lot of the samе topicѕ aѕ yourѕ anԁ
I feel ωe could grеatly benefit frοm each other.

Іf уou happen to bе intеrestеd feеl fгеe to ѕhoot me an email.
I lοoκ foгwагd tο heaгing
from yοu! Aωesome blog by the ωау!


Also visit mу ωeb ѕite rеѕidence prіncipalе :
:
::

Anonymous said...

H&X61;vі&X6e;g read tjis I bеliev&X65;d it was vеry enlightenіng.
I аppreciate &X79;ou finding the time and &X65;nergy
to ρut this informative aгtic&X6C;e to&X67;ether.

Ι oncе again f&X69;nd myself personаlly spending a ѕignificant amount of tim&X65; both readin andd leaving comments.

B&X75;t sso what,it was still worth it!



Fee&X6c; free to visit my web page;bicycle repairs ()

Post a Comment

AHSANTE KWA KUENDELEA KUPATA HUDUMA ZETU PIA KUJITANGAZA NASI IWAPO UNAHABARI AMA TANGAZO WASILIANA NASI 0754 026299 Email . fgodwin94@gmail.com , ANGALIZO KUMBUKA KILA MMOJA ANA MTAZAMO WAKE HIVYO TUMIA LUGHA NZURI KATIKA KUTOA MAONI YAKO IWAPO UTASHINDWA BASI NI HERI USITOE MAONI SI LAZIMA ILI KUEPUSHA MAKWAZO KWA MWINGINE

 
Mzee wa matukio daima © Copyright 2014. All Rights Reserved.

Powered by Mkami Jr.
imagem-logoRudi Juu